Friday, August 07, 2020

* Covid mùa cầu nguyện

Vẫn bình yên!
Cảm ơn em,
Có lòng nhớ đến
đêm đêm nguyện cầu.
Internet.

Tuesday, August 04, 2020

* Em về Eo Gió

Eo Gió
thay ta đón em về,
Gởi em tình nghĩa
một miền quê.
Fb. Anes Thanh.

Monday, August 03, 2020

* Em tôi

Em tôi luôn
miệng cười toe toét,
Không có gì
hờn mát anh đâu,
Fb. Hoan Võ.

Sunday, August 02, 2020

* Tháng cuối đông 0820

*
Còn 3 lá héo
trên cành,
Mùa đông chưa chết
sao đành rủ khô!
Tình mình
từ thuở ban sơ,
Bao mùa lá rụng
xác xơ bóng đời.
Còn 3 chiếc lá
còn vui!
Fb.bxl.

Saturday, August 01, 2020

* Covid-2

Covid-2
ăn ở hai lòng,
Nói đi trốn lại
núp trong bóng người.
Internet.

* 46 năm một tấm hình

46 năm
lúc ra trường,
Đàn ong vỡ tổ
gieo hương cho đời.
Fb, Quách Đình Lực.

Friday, July 31, 2020

* Eo Gió 310720

Đẹp! không thể nào chê được, 
như để cho vui vì chính tôi là người trong xứ,
Chẳng phải bây giờ mà từ lúc nào đó chưa có ai,
Của tự nhiên tự trời đất hoá nặn cho,
Đến cái bữa mình biết rủ em qua bên bờ Eo Gió...

Thursday, July 30, 2020

* Đổi thay

Năm ngoái
trông lão thế này,
Năm nay lão hoá
bầy hầy lạ chưa.
Fb.bxl.

Wednesday, July 29, 2020

* Đánh Tàu

Thế giới
chưa chịu đánh Tàu?
Thì xem Tàu đánh
vỡ đầu chớ than!
Covid Vũ Hán 
lan tràn,
Chỉ là bước một
quy hàng phục chưa?
Lầm than
nếu dịch dây dưa!
Fb,

Monday, July 27, 2020

* Tháng 7 COVID-19

5 triệu người Victoria,
Ra đường phải có khẩu trang,
Nếu không 200 tiền phạt,
Ý thức trách nhiệm cao hơn,
Cùng ngăn COVID bùng phát!
Fb. bxl.

Wednesday, July 22, 2020

* Tháng 0717 (2)

Thêm tấm nữa
mang về từ Mỹ,
Ba năm rồi
cất kỹ chưa khoe,
Fb.bxl.

Monday, July 20, 2020

* Tháng 0717

Tháng này ba năm trước,
Chuyến đi vòng đất Mẽo,
Về Las Vegas 2 đêm,
Nhiều ấn tượng êm đềm,
Hai tay quèo hai em!
Fb.bxl.