Friday, February 22, 2019

* Cách chọn

Mây đen dần kéo đến,
Che phủ bóng chiều hoang,
Có tiếng chim lạc đàn,
Chít chi... kêu gọi bạn!
Ảnh bxl.

Saturday, February 16, 2019

* Chợ Xỗm (3)

Muốn ăn rau lang luộc,
Không thể tìm đâu ra,
Thứ bảy đến chợ Xỗm,
Rau muống cũng có mà!
Ảnh fb. bxl.

Friday, February 15, 2019

* Sau lần gặp lại

Thêm một lần
chẳng muốn tiễn đưa em,
Không có nghĩa
anh đã quên chuyện tình ngày ấy,
Ảnh fb.

Thursday, February 14, 2019

* Valentines 2019

Không dùng lời để nói,
Không tỏ mối âu lo,
Ảnh fb.

Wednesday, February 13, 2019

* Tết sum vầy

Một đôi kính trắng
trong 4 cặp kính đen,
Mẹ nhúm cười thật tươi,
...bên 4 cô con gái,
Cùng sum vầy
trên nền nhà cũ đầu năm,
Ảnh fb. Nga Bach.

Tuesday, February 12, 2019

* Hậu duệ (2)

Ai ai cũng
lo phần hậu duệ,
Tôi thì không
chẳng lẽ lại mình không,
Cậu cháu Nichole.

Monday, February 11, 2019

* Hạ niêu

Tết hết rồi
Ồ qua nhanh thế!
Nhưng là Xuân,
thì vẫn còn đây.
Ảnh fb. Huỳnh Trọng Thu.

Saturday, February 09, 2019

* Chợ xỗm (2)

Chợ Xỗm Footscray
sáng nay,
Cũng không gì khác những ngày
... năm qua.
Ảnh fb.bxl.

* Nhớ Đống Đa (2)

Tết về
lại nhớ Đống Đa,
Nhớ người áo vải
kiếm hoa cờ Đào.
Ảnh fb.

Tuesday, February 05, 2019

* Mừng Kỷ Hợi 2019

Những dòng thông tục
buổi đầu năm,
Vạn sự an khang
vạn sự lành,
Ảnh fb. Bùi Trọng Trí.

Monday, February 04, 2019

* Giao ban

Chó đã lăn xăn
thấm mệt rồi,
Gác kiếm
khoanh tay ngán sự đời,
Ảnh fb.

* Quà Tết

Đã chẳng ra gì một năm qua,
Tết đến nhớ nghen chớ nhận quà,
Vì lửa trong lò đang rừng rực,
Đang sẵn sàng thiêu rụi cả chúng ta!
Ảnh fb.