Tuesday, January 22, 2019

* Bức xúc

Có ai bảo tôi 
không biết yêu công bằng xã hội, 
không biết thù 
khi người bóc lột người,
Bán đảo Nhơn Lý, Quy Nhơn, Bình Định, Vn.

Monday, January 21, 2019

* Carol Vân Anh

Lén nhìn em
từ sau lưng là vô phép,
Nhưng biết sao
trong giây phút nặng lòng,
Ảnh fb. Ngô Chương.

Sunday, January 20, 2019

* Vào tuổi 65

Sinh nhật tôi hôm nay,
Có gì vui đón đợi.?
Như ngày của Mẹ Cha,
Tạo con được an hòa!
Ảnh fb Nguyễn Hoàng Hưng.

Saturday, January 19, 2019

* Vô gia cư

Giữa phồn vinh đô hội,
Còn lắm kẻ cô đơn,
Bơ vơ thất thỉu buồn,
Không nhà không bè bạn.
Ảnh fb.bxl.

Thursday, January 17, 2019

* Tự thường

Qua nhanh
một thoáng cái vèo,
65 năm đã leo
đèo nhân sinh,
Ảnh fb. bxl.

Wednesday, January 16, 2019

* Trèo cao

Chơi cho đúng chỗ
xưa rồi,
Ngày nay
nhiều kiểu lạ đời ai chê.
Ảnh fb. Bùi Trọng Trí.

Tuesday, January 15, 2019

* Lời của Diễm

Lũ chúng ta
mỗi người một khác,
Anh chăn dân
tôi thì kém hơn dân,
Ảnh fb.

Monday, January 14, 2019

" Áo Tết

Việt mình
cũng có kiểu riêng,
Chưa đem quảng bá
so duyên với người!
Ảnh fb. chụp chung vời Kim Vân (Nhà thư pháp).

Saturday, January 12, 2019

* Chợ xổm

Có đi đâu
cũng mang theo "chợ xổm",
Của cải riêng
một văn hóa đặc thù,
Ảnh fb. bxl.

Thursday, January 10, 2019

* Bóng xuân

Bóng xuân như
đang chờn vờn,
Tha hương Tết đến
bồn chồn nhớ quê.
Ảnh fb Nghiêm Lệ.

Wednesday, January 09, 2019

* Những màu xanh

Màu xanh
cây cỏ núi đồi,
Hòa màu của biển,
da trời, lòng ta.
Ảnh fb. Trần Thanh Nghi.

Tuesday, January 08, 2019

* Nhớ Đống Đa

Tết về
thêm nhớ Đống Đa,
Vạn quân Thanh xác
can qua phơi thành.
Ảnh fb. Nguyễn Thế Anh.