Friday, April 06, 2018

* Melbourne Thu 2018

Chỉ mới qua
mấy ngày đầu thu,
Melbourne...
lá nhành táo trước nhà
đã như bùi ngùi trông nắng nhạt.
Ảnh fb. bxl.

Thursday, April 05, 2018

* Đi hay Về (3)

Hãy để
họ đi ... cho tôi về !
Tang bồng năm biển
thỏa sơn khê,
Ảnh fb.

Monday, March 26, 2018

* Vô ưu sắc

Đến tuổi phải nghỉ hưu,
Nằm nhà trông vô dụng,
Tự nguyện làm an ninh,
Bất kỳ đâu cần mình!
Ảnh fb. bxl.

Saturday, March 24, 2018

* Mang kính

Năm con người
mang kính,
Viễn, loạn ...
có đủ khoen,
Ảnh fb Trương Văn Dân.

* Melb...tháng 3

Tím hoa
còn
nở rộ,
Hạ có tàn
hôm qua,
Ảnh fb. bxl.

* Muối Vũng Nồm

Biển Melbourne,
biển Cali.
Tôi qua Mỹ,
về Úc châu,
Ảnh fb. bxl

Sunday, March 18, 2018

* Quy Nhơn - Xuân (7)

Mỗi lần gặp lại
một niềm vui,
Trong tình đồng đạo
bao điều thiết thân.
Ảnh Trần Thanh Nghi.

Saturday, March 17, 2018

* Quy Nhơn - Xuân (6)

Xưa và Nay,
Nay có còn như Xưa?
hoặc mang dáng khác ...
đổi thay nhân hình !
Ảnh fb. Hiền Đoàn.

Friday, March 16, 2018

* Quy Nhơn - Xuân (5)

Một ngày cuối tháng giêng,
Tết như còn
là thời gian hội ngộ,
Ảnh fb. Nguyễn Kim Chức.

Thursday, March 15, 2018

* Vũng Nồm (3)

Xuân về thăm lại
Vũng Nồm,
Thúng không thuyền rỗng...
cá tuồn về đâu!
Ảnh fb. bxl. Vũng Nồm. 


Monday, March 12, 2018

* "Phượt" tháng giêng (3)

Em miền Cao
hay em không là Hà nội,
Mình có nhau
trong cái lạnh của tháng giêng,
Video clip Phân Tiến. 

Saturday, March 10, 2018

* "Phượt" tháng giêng (2)

Mình chưa nói
nước non này tuyệt đẹp,
Như ca dao
từ thuở nằm nôi,
Ảnh fb. bxl.

Friday, March 09, 2018

* "Phượt" tháng giêng (1)

Đi cho biết ...
thú trời mây,
Bê tha, biếng nhát
mẹ rày thêm lo...
Ảnh fb. bxl. 

Friday, February 16, 2018

* Quy Nhơn- Xuân (4)

@Khúc 1
Hôm nay
màu nắng thật vàng,
Xùng xình
nồm bấc rộn ràng gió Xuân.
Ảnh fb. BXL.

Thursday, February 15, 2018

* Quy Nhơn - xuân (3)

Diện sắc vàng mai
bóng Tết về,
Cúc thơm, vạn thọ...
cũng đua khoe,
Ảnh fb.

* Quy Nhơn - xuân (2)

Thấy xuân
trong cánh mai,
Sau bốn mươi năm
dài,
Ảnh fb.

Tuesday, February 13, 2018

* Nha Trang 2/18

Tôi ... trong
chiều nắng cuối đông,
Nha Trang vàng sóng
một dòng miên man.
Ảnh fb. BXL.

Thursday, February 08, 2018

* Quy Nhơn- Xuân (1)

Như đã có
hương xuân,
Chưa là
ba mươi Tết,
Trong ngoài
đều nhộn nhịp,
Gần xa
những tưng bừng.
Ảnh fb. BXL.

Tuesday, February 06, 2018

* Lại về (3)

Một lần đi
mấy lượt về!
Để tìm cái nhớ
ngày thơ riêng mình.
Ảnh fb. bxl

Friday, February 02, 2018

* Vết xe lăn

Cuộc tương tàn
đến thế thôi,
Nước hình thống nhất
lòng người tan hoang!
Ảnh Fb.

Monday, January 29, 2018

* Melbourne- Chiều (4)

Chiều Sunshine!
nắng không mấy gắt,
Sức nóng gay
hiu hắt phố đông,
Ảnh Thư viện vùng Sunshine. Fb bxl.

Sunday, January 28, 2018

* Melbourne- Chiều (3)

Chiều dần tắt,
trăng lên cao,
Chưa rằm tháng Chạp
gió nào đêm nay!
Ảnh fb. bxl.

Friday, January 26, 2018

* Nam Phương

Em như trò nhỏ
cô ơi!
Vắng cô
trò nhỏ chơi vơi
ngỏ tìm!
Ảnh fb.

Thursday, January 25, 2018

* Tình trong

Chưa ân ái
nhưng tưởng chừng như đã...
...cùng với nhau
hoang dại thuở ...hồng hoang,
Ảnh fb. Tâm Hồ.

Saturday, January 20, 2018

* Sinh nhật tôi

Khi xưa
sinh nhật vui nhiều,
Bây giờ lập lại (*)
lắm điều xót xa.
Ảnh fb. Trần Quốc Nguyệt.

Friday, January 19, 2018

* Melbourne: Chiều (2)

Chiều nên đẹp
nắng hạ vàng
chiều nên đẹp,
Bướm nhỡn nhơ
bên vườn tím
bướm nhỡn nhơ!
Ảnh fb. bxl.

Thursday, January 18, 2018

* Lời Phật

Rõ ràng
giải thoát là đây!
Nghiệp, Duyên, Nhân quả ...
ai bày ra đâu!
Ảnh fb.

Wednesday, January 10, 2018

* Melbourne - Trước kỳ hội Tết Mậu Tuất

Tết vẫn đến
đem niềm vui!
Cho đời luôn đẹp
cho người mãi xuân!
Ảnh fb. bxl.

Friday, January 05, 2018

* Hương Xưa- Trần Viết Dũng

Tui và ...
ngày ấy của tui,(*)
Lâu lâu diễn lại
ngâm ngùi nhớ nhau!
Ảnh HX. 2012.